‘Ilm 15, MW 183
October 30, 2026
Miezi
Siku kila mwezi
Siku za Kati
Kuhusu Kalenda
Kalenda ya Badí ilianzishwa na Báb na kuthibitishwa na Baháʼuʼlláh. Huanza na Naw-Rúz wakati wa ikwinoksi ya machipuko na ina miezi 19 yenye siku 19 kila mmoja, pamoja na siku nne au tano za nyongeza zinazoitwa Ayyám-i-Há.
Siku ya Kibaháʼí huanza wakati wa machweo na kumalizika machweo ya siku inayofuata. Kwa hiyo Siku Takatifu na Sikukuu huanza machweo ya tarehe iliyotangulia katika kalenda ya Gregori.
Kalenda ya Matukio
Naw-Rúz
Mwaka Mpya wa Bahá'í, unaoadhimishwa siku ya kwanza ya Bahá'í (Machi 20/21). Inaashiria mwisho wa Kumi na Tisa siku za Kufunga na mwanzo wa mwaka mpya.
Siku ya Kwanza ya Ridván
Siku ya kwanza ya Sherehe ya siku 12 ya Ridván, inayokumbuka tamko la Bahá'u'lláh kuhusu dhumuni lake Bustani ya Ridván mwaka 1863.
Siku ya Tisa ya Ridván
Siku ya tisa ya Ridván, wakati familia ya Bahá'u'lláh iliungana naye Bustani ya Ridván.
Siku ya Kumi na Mbili ya Ridván
Siku ya kumi na mbili ya Ridván, inayoashiria kuondoka kwa Bahá'u'lláh kutoka Bustani ya Ridván.
Tamko la Báb
Inakumbuku tamko la Báb kwa Mullá Husayn huko Shiraz mwaka 1844, inayoashiria mwanzo wa Enzi ya Bahá'í.
Kupaa kwa Bahá'u'lláh
Inakumbuku kufariki kwa Bahá'u'lláh mwaka 1892.
Shahada ya Báb
Inakumbuku shahada ya Báb huko Tabriz mwaka 1850.
Kuzaliwa kwa Báb
Inaadhimisha kuzaliwa kwa Báb, mtangulizi wa Bahá'u'lláh.
Kuzaliwa kwa Bahá'u'lláh
Inaadhimisha kuzaliwa kwa Bahá'u'lláh, mwanzilishi wa Imani ya Bahá'í.
Siku ya Ahadi
Inaadhimisha uteuzi wa 'Abdu'l-Bahá kama Kituo cha Ahadi ya Bahá'u'lláh.
Kupaa kwa 'Abdu'l-Bahá
Inakumbuku kufariki kwa 'Abdu'l-Bahá mwaka 1921.
Karamu ya Siku Kumi na Tisa hufanyika siku ya kwanza ya kila mwezi wa Kibaháʼí.
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Sultan
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Mulk
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Alá’
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Bahá
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Jalál
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Jamál
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya ‘Azamat
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Núr
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Rahmat
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Kalimát
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Kamál
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Asmá
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya ‘Izzat
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Mashíyyat
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya ‘Ilm
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Qudrat
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Qawl
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Masá’il
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ya Sharaf
Miezi Kumi na Tisa ya Kibaháʼí
Tarehe za kuanza kwa miezi kwa mwaka 2026