Imani ya Baháʼí inatoa maono ya ulimwengu uliounganika uliyoungozwa na haki, upendo, na huduma kwa binadamu. Mafundisho yake humwita kila mtu kukuza sifa za kiroho na kuchangia kuboresha jamii.

01

Umoja wa Binadamu

Binadamu ni familia moja. Ubaguzi—wa rangi, jinsia, tabaka, au dini—unapaswa kuondolewa na kuheshimiana.

02

Umoja wa Mungu na Dini

Mungu ni mmoja, na dini kubwa ni sura mfululizo katika mpango mmoja wa kibinguni—ufunuo unaendelea.

03

Usawa wa Wanawake na Wanaume

Usawa wa wanawake na wanaume ni muhimu kwa amani na mabadiliko ya kijamii.

04

Uchunguzi wa Kujitegemea wa Kweli

Kila mtu anahimizwa kuchunguza kweli kujitegemea, huru na ubatili na kuiga bila kufikiri.

05

Umoja wa Sayansi na Dini

Sayansi na dini ni njia za kujumlisha za kweli na lazima zawe katika umoja.

06

Huduma kwa Binadamu

Kazi ifanywayo kwa roho ya huduma ni sura moja ya ibada na chanzo cha ustawi wa kweli.