Imani ya Kibahá'í

About Us

Imani ya Kibaháʼí Tanzania

Imani ya Kibaha'i ni dini ya Ulimwengu inayofundisha umoja wa Mungu, umoja wa dini, na umoja wa binadamu wote. Ilianzishwa na Mdhihirishaji wa Mungu kwa wakati huu Bahá'u'lláh mwaka 1844, ambaye alitambulisha ujumbe wa kiroho unaolenga kuunganisha wanadamu na kujenga dunia yenye haki, amani, na ustawi wa pamoja. Wabaha'i wanaamini kuwa Mungu ametuma Wadhihirishaji Wake katika nyakati mbalimbali—kama vile Ibrahimu, Musa, Krishna, Buddha, Yesu Kristo, Muhammad, na Bahá'u'lláh—ili kuwaongoza wanadamu katika safari yao ya kiroho na kuendeleza ustaarabu uendeleao. Imani ya Kibaha'i inasisitiza kanuni kama vile usawa wa wanawake na wanaume, elimu kwa wote, uondoaji wa ubaguzi wa rangi na dini, uadilifu wa kiuchumi, na uongozi wa haki unaotegemea mashauriano na huduma. Lengo lake kuu ni kujenga jamii inayodhihirisha upendo, umoja, na maendeleo endelevu ya kiroho na kimwili.

Imani ya Kibaha'i nchini Tanzania ilianza katika miaka ya 1950, na tangu wakati huo imeendelea kuenea kwa kasi katika mikoa mbalimbali ya nchi. Leo, Wabaha'i wa Tanzania wanashiriki katika juhudi za kijamii, kielimu, na kiroho zinazolenga kuboresha maisha ya watu wote bila ubaguzi. Shughuli kama Elimu ya kiroho ya watoto, Programu ya uwezeshaji kiroho wa vijana chipukizi, na Mikusanyiko kwaajili ya ibada ya pamoja na mashauriano ya jamii zinachochea moyo wa umoja na huduma. Wakiongozwa na kanuni za "Umoja katika Utofauti" na "Huduma kwa Binadamu," Wabaha'i nchini Tanzania wanaendelea kushirikiana na watu wa dini, tamaduni, na mataifa yote katika kujenga jamii yenye uadilifu, matumaini, na upendo—jamii inayodhihirisha maneno ya Bahá'u'lláh: "Dunia ni nchi moja, na binadamu ni raia wake."


Mfumo wa Kiutawala

Kutoka kwa Wadhihirishaji, Mfano wa kuigwa na Mlinzi, hadi Nyumba ya Haki ya Ulimwengu linalochaguliwa — taasisi takatifu zinazoiongoza jumuiya ya Wabaháʼí.

The Báb
Báb
Mpiga Mbiu

Alitangaza alfajiri ya enzi mpya ya kidini mwaka 1844.

Baháʼu'lláh
Baháʼu'lláh
Mdhihirishaji

Mdhihirishaji wa Mungu ambaye mafundisho yake huunganisha wanadamu.

ʻAbdu'l-Bahá
ʻAbdu'l-Bahá
Mfano wa kuigwa

Kielelezo kamili cha maisha ya Kibaháʼí na Kitovu cha Agano.

Shoghi Effendi
Shoghi Effendi
Mlinzi

Alijenga utaratibu wa kiutawala na kueneza Imani ulimwenguni.

The Universal House of Justice
Nyumba ya Haki ya Ulimwengu
Asasi

Baraza la kimataifa linalochaguliwa linaloiongoza Imani ya Kibaháʼí leo.

Maktaba

Pata na uangalie Maandiko Matakatifu, Vitabu, Barua, Miongozo, Nyimbo na nyenzo nyinginezo mtandaoni

2 Januari 2016 - Kwa Wabaha—i wa Ulimwengu
PDF • Jumbe za Nyumba ya Haki ya Ulimwengu
25 Novemba 2020 - Kwa Wabaha'i wa Ulimwengu
PDF • Jumbe za Nyumba ya Haki ya Ulimwengu
4 Januari 2026 Kwa Wabahá'í wa Ulimwengu
PDF • Jumbe za Nyumba ya Haki ya Ulimwengu
31 Disemba 2025 Kwa Kongamano la Bodi za Washauri wa Bara
PDF • Jumbe za Nyumba ya Haki ya Ulimwengu
2 Machi 2013 Kuhusu masuala kadhaa yanayohusiana na kanuni ya kutojhusisha na shughuli za kisiasa
PDF • Jumbe za Nyumba ya Haki ya Ulimwengu

Benki ya Video

Tazama video za kuvutia na usikilize podcasti zetu mpya

Video Iliyochaguliwa

Video zaidi
Imani
Video •Sep 01, 2026
Imani ya Kibaha'i

Podcasti Mpya

Podcasti zaidi
Uzinduzi wa Kitab' Aqdas katika lunga ya Kiswahili 4:41
Uzinduzi wa Kitab' Aqdas katika lunga ya Kiswahili
Imani
Tazama sasa

Blogu

Habari mpya, ujifunzaji, na tafakari za hivi karibuni kutoka kwa jumuiya yetu

WANAWAKE NA JUKUMU LAO KATIKA MAENDELEO YA JAMII

WANAWAKE NA JUKUMU LAO KATIKA MAENDELEO YA JAMII

Katika kujenga maendeleo ya kweli na endelevu duniani, usawa kati ya mwanamke na mwanaume ni msingi muhimu usioweza kupuuzwa. Kadiri jamii inavyoendelea kutambua, kuthamini na kuwezesha nafasi ya mwanamke, ndivyo uwezo wake wa kuchangia katika maendeleo ya fam…

Soma Zaidi

Kalenda ya Badí

Fahamu miezi ya Kibaháʼí, Siku Takatifu, tarehe muhimu na upakue kalenda kamili.

Tazama Kalenda Kamili
Leo katika Kalenda ya Badí

‘Ilm 14, MW 182

October 29, 2026

Mwaka wa Badí 182
Sikukuu Takatifu, Karamu na Matukio Yajayo
04 Nov
Karamu ya Qudrat Karamu
Qudrat 1, 182 · Nov 04, 2026
23 Nov
Karamu ya Qawl Karamu
Qawl 1, 182 · Nov 23, 2026
26 Nov
Siku ya Ahadi Siku Takatifu
Qawl 4, 182 · Nov 26, 2026
28 Nov
Kupaa kwa 'Abdu'l-Bahá Siku Takatifu
Qawl 6, 182 · Nov 28, 2026
12 Dec
Karamu ya Masá’il Karamu
Masá’il 1, 182 · Dec 12, 2026
31 Dec
Karamu ya Sharaf Karamu
Sharaf 1, 182 · Dec 31, 2026

Maswali Yanayoulizwa Mara kwa Mara

Majibu mafupi kwa maswali ya kawaida kuhusu Imani ya Kibaháʼí.

Una swali?

Pata maelezo rahisi kuhusu imani, mafundisho, ibada na maisha ya jumuiya ya Kibaháʼí.

Tazama Maswali Yote

Imani ya Kibahá'í ni dini ya ulimwengu inayofundisha umoja wa Mungu, umoja wa dini, na umoja wa binadamu. Ilianzishwa na Bahá'u'lláh katika Uajemi katika karne ya 19 na inasisitiza amani, haki, na udugu wa ulimwengu.

Wabahá'í wanaamini katika Mungu mmoja, umoja wa dini zote, usawa wa wanawake na wanaume, kuondolewa kwa ubaguzi, elimu kwa wote, na kuanzishwa kwa amani ya ulimwengu.

Bahá'u'lláh ni Muanzilishi wa Imani ya Kibahá'í na Mjumbe wa Mungu kwa siku za leo aliyetumwa na kuongoza jamii nzima ya binadamu.

Nyumba ya Haki ya Ulimwengu ni ngazi ya juu zaidi ya utawala ya utawala wa Imani ya Kibahá'í, linaloongoza mambo ya jumuiya ya Kibahá'í duniani kote.

Usawa wa wanawake na wanaume ni muhimu kwa amani na maendeleo ya kweli ya kijamii. Bila yake, binadamu hawezi kuendelea.

Mawasiliano

Wasiliana nasi - tungependa kusikia kutoka kwako

Anwani

P.O.Box 585-Dar es Salaam

Simu

+255 685 637 422

+255 785 875 846

Barua Pepe

secretariat@bahai.or.tz

Tutumie ujumbe

Kila mtu ni mwenyeji. Tuandikie na mmoja wa jumuiya yetu atakujibu.

Ofisi za Kanda

Tafuta ofisi ya Kibaháʼí ya kanda iliyo karibu nawe

Kanda ya Eneo Simu
Kati Dodoma, Area C +255744678547
Mashariki Upanga, Dar es Salaam +255759063980
Kaskazini Arusha +255746889762
Magharibi Kigoma Mjini +255768491132
Kusini Mashariki Iringa +255755908891
Kusini Magharibi Mbeya +255740790900
Ziwa Magharibi Bukoba +255745488900
Ziwa Mashariki Mwanza +255740790908