Imani ya Kibahá'í ni dini ya ulimwengu inayofundisha umoja wa Mungu, umoja wa dini, na umoja wa binadamu. Ilianzishwa na Bahá'u'lláh katika Uajemi katika karne ya 19 na inasisitiza amani, haki, na udugu wa ulimwengu.
Shoghi Effendi alikuwa Mlinzi wa Imani ya Bahá'í baada ya 'Abdu'l-Bahá. Alifasiri mafundisho na kuiongoza utawala wa Imani.
Nyumba ya Haki ya Ulimwengu ni ngazi ya juu zaidi ya utawala ya utawala wa Imani ya Kibahá'í, linaloongoza mambo ya jumuiya ya Kibahá'í duniani kote.
Baraza la Kiroho la Mahali ni chombo cha uongozi kilichochaguliwa cha jumuiya ya Kibahá'í katika mji au kijiji, kinachohusika na mambo ya kiroho na utawala.
Baraza la Kiroho la Kitaifa ni chombo kilichochaguliwa kinachoongoza shughuli za Kibahá'í na kuratibu maisha ya jumuiya ndani ya nchi.
Mashauriano ni njia ya Kibahá'í ya kufanya maamuzi kwa pamoja, inayotegemea ukweli, heshima, na kutafuta suluhisho bora badala ya ushindi wa kibinafsi.
Utawala wa Kibahá'í ni mfumo wa asasi zilizochaguliwa na zilizoteuliwa zinazoongoza na kuhudumia jumuiya ya Kibahá'í katika ngazi za kijiji, kitaifa, na kimataifa.
Makao Makuu ya Ulimwengu ya Kibahá'í huko Haifa, Israel, ni kituo cha kiroho na cha utawala cha Imani ya Kibahá'í, ikijumuisha makaburi makaburi matakatifu na asasi za Imani.
Kalenda ya Badí' ina miezi 19 ya siku 19, pamoja na siku za kati zinazoitwa Ayyám-i-Há, na kipindi cha kufunga kabla ya mwezi wa mwisho. Mwaka mpya huanza katika Naw-Rúz.
Karamu ya Siku Kumi na Tisa ni mkusanyiko wa mara kwa mara wa Kibahá'í kwa ajili ya ibada, mashauriano, na udugu, unofanyika mara moja katika kila mwezi wa Badí'.
Kufunga kwa Kibahá'í hufanyika katika mwezi wa mwisho wa mwaka wa Badí'. Wabahá'í watu wazima hujizuia chakula na kinywaji kutokea jua kuchomoza hadi kuzama kama wakati wa kuhuishwa kiroho.
Sikukuu takatifu za Kibahá'í huzikumbuka maisha ya Báb, Bahá'u'lláh, na 'Abdu'l-Bahá, na huhusisha mikutano ya ibada na tafakari.
Maandiko ya Kibahá'í huhusisha vitabu, nyaraka, na sala vilivyofunuliwa na Bahá'u'lláh, Báb, 'Abdu'l-Bahá, Shoghi Effendi, na Nyumba ya Haki ya Ulimwengu.
Kitáb-i-Aqdas ni Kitabu Kitakatifu Kabisa cha Imani ya Kibahá'í, kilichofunuliwa na Bahá'u'lláh. Kinashikilia sheria na miongozo kwa maisha ya binafsi na ya jumuiya.
Kitáb-i-Íqán ni kazi kuu ya kiteolojia ya Bahá'u'lláh inayoelezea umoja wa Mitume wa Mungu na asili ya ufunuo uendeleao.
Maneno ya Yaliyofichwa ni mkusanyiko wa mawaidha ya kiroho yaliyofunuliwa na Bahá'u'lláh, yanayoleta kiini cha miongozo ya Kimungu katika vifungu vifupi.
Wabahá'í wanaamini katika Mungu mmoja, umoja wa dini zote, usawa wa wanawake na wanaume, kuondolewa kwa ubaguzi, elimu kwa wote, na kuanzishwa kwa amani ya ulimwengu.
Ufunuo uendeleao humaanisha kwamba Mungu huwatuma Wajumbe wa Watakatifu katika nyakati tofauti za historia, kila mmoja akileta mafundisho yanayofaa kwa wakati wake na kujenga juu ya msingi uliowekwa hapo awali.
Ndiyo. Wabahá'í wanaamini kuna Mungu mmoja tu, ijapokuwa watu wanaweza kumwita Mungu kwa majina tofauti na kumuelewa kwa njia tofauti.
Wabahá'í wanaamini kwamba nafsi inaendelea na safari yake kuelekea kwa Mungu baada ya kifo cha kimwili. Maisha haya ni fursa ya kuandaa nafsi kwa ulimwengu ujao.
Agano la Kibahá'í ni uhakikisho kwamba miongozo ya Mungu itaendelea baada ya kifo cha Bahá'u'lláh kupitia 'Abdu'l-Bahá, Shoghi Effendi, na Nyumba ya Haki ya Ulimwengu.
Mtu huwa Mbah— kwa kumtambua Bahá'u'lláh kama Mjumbe wa Mungu kwa wakati huu na kujitahidi kufuata mafundisho Yake.
Mikusanyiko ya Kibahá'í mara nyingi huhusisha sala, mashauriano, kusoma maandiko, na shughuli za kijamii zinazoimarisha uhusiano wa jumuiya.
Huduma ni sura moja ya ibada katika Imani ya Bahá'í. Wabahá'í hushiriki katika shughuli za kijamii, kielimu, na kiroho zinazofaida jirani na jamii.
Elimu ya maadili hukuza sifa kama vile wema, ukweli, haki, na huduma kwa watoto, vijana, na watu wazima.
Jumuiya za Kibahá'í hupitia darasa kwa ajili ya elimu ya kiroho ya watoto, programu za kuwezesha vijana chipukizi, na mada za kujifunza kwa vijana na watu wazima.
Ndoa ni kituo imara na ushirikiano wa kiroho. Wabahá'í wanaheshimu maisha ya familia na waamini kwamba ndoa inapaswa kujengwa katika upendo, heshima, na umoja.
Mchungaji wa Kibahá'í ni mtu anayehamia eneo jipya kusaidia kuanzisha maisha ya jumuiya ya Kibahá'í na kushiriki mafundisho ya Bahá'u'lláh.
Hatua ya kijamii ya Kibahá'í huhusisha mipango ya kielimu, afya, mazingira, na kiuchumi inayoboresha maisha ya watu huku ikidhiririsha kanuni za kiroho.
Ndiyo, Wabahá'í katika baadhi ya nchi, hasa Iran, hukumbwa na uonevu kwa imani zao. Jamii ya kimataifa inaendelea kuitaka haki zao za binadamu.
Unaweza kuchunguza Maktaba ya Marejeleo ya Kibahá'í mtandaoni, kutembelea mkusanyiko wa Kibahá'í wa karibu, au kuwasiliana na jumuiya ya Kibahá'í ya Tanzania kupitia tovuti hii.
Bahá'u'lláh ni Muanzilishi wa Imani ya Kibahá'í na Mjumbe wa Mungu kwa siku za leo aliyetumwa na kuongoza jamii nzima ya binadamu.
Báb ni Mlenga-njia wa Imani ya Bahá'í. Aliandaa njia kwa ajili ya Bahá'u'lláh na akafundisha kwamba Mjumbe mkubwa zaidi angejitokeza hivi karibuni.
'Abdu'l-Bahá alikuwa mwana wa kiume wa kwanza wa Bahá'u'lláh na Mfasiri aliyeteuliwa wa mafundisho Yake. Mfano wake wa huduma na upendo ni muhimu katika maisha ya Kibahá'í.
Lengo la maisha ni kumjua na kumwabudu Mungu, kukuza sifa za kiroho, na kuchangia maendeleo ya jamii.
Wabahá'í huomba kila siku, faraghani, na katika makusanyiko. Husoma kutoka katika maandiko ya Kibahá'í na kurudia maombi ya lazima yaliyofunuliwa na Bahá'u'lláh.
Maombi ya Kibahá'í yamefunuliwa na Bahá'u'lláh, Báb, na 'Abdu'l-Bahá. Husaidia watu kuwa karibu zaidi na Mungu na kukuza sifa za kiroho.
Usawa wa wanawake na wanaume ni muhimu kwa amani na maendeleo ya kweli ya kijamii. Bila yake, binadamu hawezi kuendelea.
Imani ya Bahá'í inafundisha kwamba makabila yote ni familia moja ya binadamu na kwamba ubaguzi unapaswa kuondolewa na upendo, heshima, na haki.
Imani ya Bahá'í inafundisha kwamba amani ya ulimwengu siyo tu inawezekana bali ni lazima kutokea. Itatokana na haki, umoja, na kutambua kuwa binadamu ni mmoja.
Haki ya kiuchumi inahitaji kuondoa utofauti mkubwa wa utajiri na umaskini, kuhakikisha fursa kwa wote, na kuelekeza kazi kuelekea huduma kwa binadamu.
Elimu ni haki ya msingi. Wabahá'í waamini kwamba elimu ya kiroho na ya kimwili inapaswa kuwa inapatikana kwa watu wote, hasa wasichana.
Sayansi na dini ni njia mbili za kujumlisha za kweli. Zinapokuwa katika umoja, zote mbili zinachangia maendeleo ya binadamu.
Kila mtu anahimizwa kuchunguza kweli kujitegemea, bila kufuata bila kufikiri mila, imani potofu, au maoni ya wengine.